จ้างโรงงานผลิตอาหารเสริมมาสร้างแบรนด์ของตัวเอง มีต้นทุนเท่าไหรดี

จ้างโรงงานผลิตอาหารเสริมมาสร้างแบรนด์ของตัวเอง มีต้นทุนเท่าไหรดี?

            ผู้ชายส่วนน้อยกับผู้หญิงหลายคน เมื่อทำงานมาได้สักพักจนกระทั่งมีเงินเก็บพอสมควร บวกกับความสนใจอยากมีแบรนด์อาหารเสริมเป็นของตัวเอง จึงอยากว่าจ้างโรงงานมาผลิตให้ แต่เคยทราบหรือไม่ถึงเรื่องค่าใช้จ่ายต่าง ๆ ว่าต้องเสียไปเท่าไหร่กว่าจะมีแบรนด์เป็นของตัวเองได้

เรื่องค่าใช้จ่ายกับการว่าจ้างโรงงานผลิตอาหารเสริมมาช่วยสร้างแบรนด์ให้ ถือเป็นปัญหาที่หลายคนกังวลเป็นอย่างมาก เนื่องจากไม่ทราบว่าเงินที่ตัวเองครอบครองอยู่เพียงพอหรือไม่ ซึ่งตรงนี้ถือเป็นประเด็นหลักเลย หากใครเข้าใขกระบวนการต่าง ๆ ในการผลิตอาหารเสริม ก็สามารถควบคุมและกำหนดต้นทุนการผลิตเองได้

คุมงบประมาณจ้างโรงงานผลิตอาหารเสริมอย่างไร ให้เพียงพอกับเงินในกระเป๋า

สิ่งแรกเลย คือต้องทำความเข้าใจในขั้นตอนรับผลิตของโรงงานผลิตอาหารเสริมก่อนว่ามีอย่างไรบ้าง โดยสามารถแยกย่อยได้ 4 ขั้นตอนง่าย ๆ ในการผลิตอาหารเสริมที่ไม่ใช่เรื่องยากแต่อย่างใด แต่หลายคนชอบเก็บมาคิดให้ยุ่งยากเอง หากเข้าใจรูปแบบแล้วก็สามารถมองเห็นภาพได้ง่ายขึ้น

1.เริ่มต้นด้วยการสอบภามพูดคุย เรื่องสูตร ความต้องการของผู้ว่าจ้าง และขึ้นตัวอย่างการผลิต

2.เริ่มต้นเซ็นสัญญารับจ้างกับทางโรงงานผลิตอาหารเสริม เริ่มต้นผลิตอาหารเสริม พร้อมขั้นตอนการออกแบบ

3.เดินเรื่องกับทาง อย.

4.รับสินค้าพร้อมจำหน่าย

เมื่อได้รับทราบขั้นตอนต่าง ๆ ของการรับผลิตอาหารเสริมอย่างชัดเจนแล้ว ก็สามารถควบคุมแล้วกำหนดงบประมาณสำหรับสร้างแบรนด์เป็นของตนเองได้อย่างง่ายดาย โดยเริ่มต้นจากหัวข้อที่หนึ่ง ขั้นตอนการพัฒนาสูตรและความต้องการของผู้ว่าจ้าง ให้ทำการบอกรายระเอียดสรรพคุณของอาหารเสริมที่ต้องการไป

ตัวอย่างเช่น ต้องการใส่วัตถุดิบ หรือสมุนไพรชนิดใดบ้าง เพื่อเพิ่มความหลากหลาย ซึ่งเรื่องค่าใช้จ่ายส่วนนี้ สามารถาอบถามทีมงานได้ว่าควรใส่วัตถุดิบชนิดใดลงไป หรือควรพัฒนาสูตร ปรับปรุงสูตรอย่างไรบ้าง หากยังไม่มั่นใจก็สามารถเลือกสูตรสำเร็จที่ทางโรงงานจัดทำมาแล้วก็ได้เช่นกัน

เพียงควบคุมขั้นตอนนี้ให้ดีตั้งแต่แรกเริ่ม ก็ช่วยให้ได้อาหารเสริมที่ได้ตรงกับความต้องการและเพียงพอกับงบประมาณที่ตั้งเอาไว้แล้ว ส่วนขั้นตอนต่อไปคือการออกแบบดีไซน์บรรจุภัณฑ์อาหารเสริม เช่น กล่อง หากเลือกในรูปแบบมาตรฐานไม่มีลูกเล่นหวือหวามากมาย ก็ช่วยประหยัดค่าใช้จ่ายในการรับผลิตอาหารเสริมลงได้อีกด้วย

ต้นทุนที่เหมาสมควรมีเท่าไหร่ ถึงสามารถจ้างโรงงานผลิตอาหารเสริมได้

ขั้นตอนสุดท้าย ซึ่งเป็นสิ่งที่หลายคนยังคาใจ ว่าควรมีต้นทุนเท่าไหร่ดี ถึงสามารถจ้างโรงงานผลิตอาหารเสริมได้ ซึ่งต้นทุนนั้นแตกต่างกันไปตามความต้องการและปริมาณ บางคนอาจใช้แค่หลักหมื่น หลักแสน ไปจนถึงหลักล้านได้ แต่หากต้องการให้โรงงานผลิตออกมาเป็นจำนวนมาก ก็ช่วยลดต้นทุนต่อกล่องให้ถูกลงได้ พร้อมกับช่วยให้สามารถทำกำไรได้สูงขึ้นกว่าเดิม โดยทั้งหมดนี้ผู้ว่าจ้างสามารถสอบถามกับทางโรงงานผลิตได้โดยตรง.

ขอขอบคุณผูสนับสนุนบทความ http://bionaturalworld.com/